Ìrìn Àjò Ẹwà Mímọ́ Gba Ìgbésẹ̀ Nínú Ilé Iṣẹ́ Ohun Ìpara

Àwọn ìwòye 30

 

ohun ikunra

Ìgbésẹ̀ ẹwà mímọ́ ń yára pọ̀ sí i ní ilé iṣẹ́ ohun ìṣaralóge bí àwọn oníbàárà ṣe ń mọ̀ nípa àwọn èròjà tí wọ́n ń lò nínú ìtọ́jú awọ ara àti àwọn ọjà ìṣaralóge wọn. Ìtẹ̀síwájú yìí ń tún ilé iṣẹ́ náà ṣe, ó sì ń mú kí àwọn ilé iṣẹ́ náà gba àwọn ìlànà ìṣàpẹẹrẹ tó mọ́ tónítóní àti àwọn ìlànà ìṣàmì tó ṣe kedere.

Ẹwà mímọ́ tọ́ka sí àwọn ọjà tí ó ṣe pàtàkì sí ààbò, ìlera, àti ìdúróṣinṣin. Àwọn oníbàárà ń wá àwọn ohun ìṣaralóge tí kò ní àwọn èròjà tí ó lè léwu bíi parabens, sulfates, phthalates, àti òórùn oníṣẹ́dá. Dípò bẹ́ẹ̀, wọ́n ń yan àwọn ọjà tí ó ní àwọn èròjà àdánidá, organic, àti ewéko nínú, àti àwọn tí kò ní ìwà ìkà àti àyíká.

Nítorí ìmọ̀ tó jinlẹ̀ àti ìfẹ́ láti yan àwọn àṣàyàn tó dára jù, àwọn oníbàárà ń béèrè fún àṣírí tó pọ̀ sí i láti ọ̀dọ̀ àwọn ilé iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́. Wọ́n fẹ́ mọ ohun tó wà nínú àwọn ọjà tí wọ́n ń lò àti bí wọ́n ṣe ń rí wọn gbà àti bí wọ́n ṣe ń ṣe wọ́n. Ní ìdáhùnpadà, ọ̀pọ̀ ilé iṣẹ́ ń mú kí àwọn ìlànà ìṣàmì wọn sunwọ̀n sí i, wọ́n ń pèsè àkójọ àwọn èròjà àti ìwé ẹ̀rí kí wọ́n lè rí i dájú pé àwọn oníbàárà ní ààbò àti ìwà rere nípa ọjà.

Láti bá àwọn ohun tí ìgbòkègbodò ẹwà mímọ́ ń béèrè mu, àwọn ilé iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ ń ṣe àtúnṣe àwọn ọjà wọn. Wọ́n ń fi àwọn èròjà tí ó lè léwu rọ́pò àwọn ohun èlò mìíràn tí ó ní ààbò, wọ́n ń lo agbára ìṣẹ̀dá láti ṣẹ̀dá àwọn ojútùú tí ó gbéṣẹ́ tí ó sì wà pẹ́ títí. Ìyípadà nínú ìṣètò yìí kì í ṣe àǹfààní fún àlàáfíà àwọn oníbàárà nìkan, ṣùgbọ́n ó tún bá àwọn ìlànà wọn nípa ojúṣe àyíká mu.

Ní àfikún sí àfihàn àwọn èròjà àti àyípadà ìṣètò, ìṣètò tí ó lè pẹ́ títí ti di pàtàkì pàtàkì nínú ìṣíkiri ẹwà mímọ́. Àwọn oníbàárà ń ṣàníyàn nípa ipa àyíká tí ìdọ̀tí ìṣètò ń ní lórí àyíká, èyí sì ń mú kí àwọn ilé iṣẹ́ ìtajà máa ṣe àwárí àwọn ojútùú tuntun bíi àwọn ohun èlò tí a lè tún lò, ìṣètò tí ó lè bàjẹ́, àti àwọn àpótí tí a lè tún lò. Nípa gbígbà àwọn àṣà ìṣètò tí ó bá àyíká mu, àwọn ilé iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ ń fi ìdúróṣinṣin wọn hàn sí ìdúróṣinṣin.

Ìgbésẹ̀ ẹwà mímọ́ kì í ṣe àṣà tí ó ń kọjá lọ lásán, ṣùgbọ́n ó jẹ́ ìyípadà pàtàkì nínú àwọn ohun tí àwọn oníbàárà fẹ́ràn àti àwọn ìlànà wọn. Ó ti ṣẹ̀dá àwọn àǹfààní fún àwọn ilé iṣẹ́ tuntun àti àwọn tó ń yọjú tí wọ́n ń ṣe àfiyèsí àwọn ìwà mímọ́ àti ìwà rere, àti àwọn ilé iṣẹ́ tí wọ́n ti dá sílẹ̀ tí wọ́n ń bá àwọn ìbéèrè oníbàárà tó ń yí padà mu. Nítorí náà, ilé iṣẹ́ náà ń di ẹni tí ó ń díje sí i, ó ń mú kí àwọn ènìyàn túbọ̀ ní ìmọ̀ tuntun, ó sì ń mú kí àṣà ìdàgbàsókè máa lọ síwájú.

Láti lè lo ọ̀nà ìyípadà yìí, àwọn olùníláárí ilé iṣẹ́, títí bí àwọn ilé iṣẹ́ ìṣaralóge, àwọn àjọ ìlànà, àti àwọn ẹgbẹ́ olùgbèjà oníbàárà, ń ṣiṣẹ́ papọ̀ láti fi àwọn ìlànà tó ṣe kedere lélẹ̀ fún ẹwà mímọ́. Àwọn ìsapá ìfọwọ́sowọ́pọ̀ ń fẹ́ láti ṣàlàyé ohun tó jẹ́ ẹwà mímọ́, láti fi àwọn ètò ìfọwọ́sowọ́pọ̀ sílẹ̀, àti láti fi àwọn ìlànà lélẹ̀ fún ààbò àti ìfarahàn àwọn èròjà.

Ní ìparí, ìgbìmọ̀ ẹwà mímọ́ ń tún ilé iṣẹ́ ohun ọ̀ṣọ́ ṣe, bí àwọn oníbàárà ṣe ń fi àwọn ọjà tó ní ààbò, tó ní ìlera, àti tó ṣeé gbé ṣe pàtàkì sí i. Pẹ̀lú àfiyèsí sí àṣírí èròjà, àyípadà ìṣètò, àti àpò ìpamọ́ tó bá àyíká mu, àwọn ilé iṣẹ́ ń dáhùn sí àwọn ìbéèrè àwọn oníbàárà tó ní ìmọ̀. Ìgbìmọ̀ yìí kì í ṣe pé ó ń mú kí àwọn ènìyàn ṣe àtúnṣe nìkan, ó tún ń fún wọn níṣìírí láti yí padà sí ilé iṣẹ́ ẹwà tó lè dúró ṣinṣin àti tó ní ìdúróṣinṣin.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹsàn-20-2023